TUMAINI WAKATI UNAJIHISI KUWA UNASHINDWA | World Challenge

TUMAINI WAKATI UNAJIHISI KUWA UNASHINDWA

David Wilkerson (1931-2011)September 25, 2020

Je! Huwa unajisikia kana kwamba haujatimiza mengi maishani, na ahadi nyingi hazijatimizwa? Ikiwa ndivyo, uko katika kampuni nzuri; kwa kweli, umesimama kati ya majitu ya kiroho.

Watumishi wengi wakubwa wa Mungu katika historia waliishia kuhisi kwamba walishindwa katika wito wao. Nabii Eliya aliangalia maisha yake na kulia, "Bwana, nipeleke nyumbani! Mimi sio bora kuliko baba zangu, na wote walikufaulu. Tafadhali, chukua uhai wangu! Kila kitu kimekuwa bure” (angalia 1 Wafalme 19:4).

David Livingstone, mmoja wa wamishonari wanaofaa sana ulimwenguni, alifungua bara la Afrika kwa injili, akipanda mbegu nyingi na kutumiwa na Mungu kuamsha Uingereza kwa misheni. Hata hivyo, katika mwaka wake wa ishirini na tatu kwenye uwanja wa misheni, Livingstone alionyesha mashaka mabaya sawa na watumishi wengine wakubwa. Mwandishi wa wasifu wake anamnukuu katika hali yake ya kukata tamaa: "Kazi yangu yote inaonekana kuwa bure."

Kitabu cha George Bowen, Upendo Uliofunuliwa, ni mojawapo ya vitabu vikubwa zaidi juu ya Kristo kuwahi kuandikwa. Mtu mmoja, Bowen aliacha utajiri na umaarufu na kuwa mmishonari huko Bombay, India, katikati ya miaka ya 1800. Alichagua kuishi kati ya maskini kabisa, akihubiri barabarani katika hali ya hewa yenye joto, akisambaza fasihi za injili na kulia juu ya waliopotea.

Mtu huyu aliyejitolea sana alikuwa ameenda India akiwa na matumaini makubwa kwa huduma ya injili. Walakini, katika miaka yake arobaini na zaidi ya huduma, Bowen hakuwa na mtu aliyebadilika. Ilikuwa tu baada ya kifo chake ndipo jamii za wamisheni ziligundua alikuwa mmoja wa wamishonari wapendwa zaidi katika taifa.

Kama watu wengi kabla yake, Bowen alivumilia hali mbaya ya kutofaulu. Aliandika, “Mimi ndiye mtu asiyefaa sana kanisani… ningependa kukaa na Ayubu, na ninamuhurumia Eliya. Kazi yangu yote imekuwa bure.”

Sio dhambi kuvumilia mawazo kama haya, au kuangushwa chini na hisia ya kutofaulu. Lakini ni hatari kuruhusu uwongo huu wa kuzimu kuongezeka na kutia roho yako. Yesu alituonyesha njia ya kutoka kwa kukata tamaa kama kwa kauli hii: "Nimejitaabisha bure… lakini hakika thawabu yangu ya haki iko kwa Bwana, na kazi yangu iko kwa Mungu wangu" (Isaya 49:4). Kristo anasema, kwa kweli, "Baba peke yake ndiye anayehukumu juu ya yote ambayo tumefanya na jinsi tulivyofanikiwa."

Bwana anataka uache "kufikiria kurio feli" huko nyuma na kurudi kazini. Hakuna kitu kimekuwa bure! Atafanya mengi zaidi ya vile unaweza kufikiria au kuuliza!

Download PDF